Như vậy, tính đến hết buổi sáng hôm nay, đoàn TTVN đã có 45 HCV, 38 HCB và 46 HCĐ, tạm đứng vị trí thứ hai trong bảng tổng sắp. Đứng thứ nhất là Thái Lan với 60 HCV, 49 HCB và 51 HCĐ. Đứng sau Việt Nam là Indonesia với 42 HCV, 54 HCB và 55 HCĐ. Nước chủ nhà Myanmar bị tụt xuống vị trí thứ tư.
 

Chiều nay, các VĐV Việt Nam tiếp tục tranh tài ở các môn điền kinh, cầu mây, bắn cung, billiards,... và đặc biệt là trận đấu "định mệnh" giữa U.23 Việt Nam và U.23 Malaysia. Hy vọng các VĐV của VN sẽ có một buổi thi đấu thành công...

Lịch thi đấu ngày 17.12 của đoàn thể thao Việt Nam

Bi sắt:

Từ 09h00 đến 18h30 Kỹ thuật nam: Nguyễn Văn Quang.

Kỹ thuật nữ: Nguyễn Thị Thi.

Đôi nam nữ: Võ Tân Xuân, Cao Thanh Lan Anh.

Rowing:

Chung kết 10h30, LW1x: Tạ Thanh Huyền.

10h45 LM2-: Đường Thanh Bình, Nguyễn Đình Huy.

11h00, LW4-: Bùi Thị Nhất, Nguyễn Thị Trịnh, Trần Thị Sâm, Phạm Thị Thảo.

11h15, M8+: Nguyễn Văn Sơn, Nguyễn Văn Chưởng, Đặng Minh Huy, Đặng Văn Tuấn, Trần Đăng Dũng, Nguyễn Văn Thùy, Phạm Minh Chinh, Nguyễn Văn Linh, Nguyễn Văn Bình.

Bắn súng:

Chung kết 2 bộ huy chương từ 09h30 đến 10h20: 25m súng ngắn thể thao nữ: Lê Ngọc Mai, Triệu Thị Hoa Hồng, Nguyễn Thùy Dung.

Cầu mây:

09h30-12h30, đồng đội đá đôi nữ: Việt Nam - Campuchia.

15h30-18h30, đồng đội đá đôi nữ: Việt Nam - Thái Lan.

Bắn cung:

09h30-12h00, đồng đội nam cung 1 dây: Đào Trọng Kiên, Lê Đại Cường, Nguyễn Thanh Bình.

Đồng đội nữ cung 1 dây: Lộc Thị Đào, Dương Thị Kim Liên, Nguyễn Thị Quyền Trang.

14h30-17h30, đồng đội nam cung 3 dây: Nguyễn Tiến Cương, Nguyễn Tuấn Anh, Nguyễn Thanh Tuấn.

Đồng đội nữ cung 3 dây: Nguyễn Thị Kim Anh, Lê Ngọc Huyền, Phạm Thị Kiều.

Bóng chuyền nữ

10h30: Việt Nam - Malaysia 

Bóng đá nam

16h30: Việt Nam - Malaysia

Futsal nam

14h30: Việt Nam - Indonesia

Golf:

Từ 07h30-16h30 Đơn nam: Đỗ Lê Gia Đạt, Trương Chí Quân.

Đơn nữ: Ngô Bảo Nghi.

Cờ vua:

09h30-13h30, cờ vua nhanh nam: Nguyễn Ngọc Trường Sơn, Nguyễn Đức Hòa.

16h30-20h30, cCờ vua nhanh nữ: Nguyễn Thị Thanh An, Phạm Lê Thảo Nguyên.

Xe đạp:

Chung kết 09h30 128km xuất phát đồng hàng: Nguyễn Phan Ngọc Trang, Nguyễn Thị Thật, Nguyễn Thùy Dung, Phan Thị Liễu.

Billiards:

10h30, snooker đơn: Kiều Thiên Khôi.

Pool 10 bi nam: Nguyễn Anh Tuấn.

13h30, snooker đơn: Nguyễn Trung Kiên.

Pool 10 bi nam: Đặng Thành Kiên.

Điền kinh:

09h10, 5.000m nam: Nguyễn Văn Lai (chung kết).

09h35, 10 môn phối hợp (100m): Nguyễn Văn Huệ, Nguyễn Văn Đạt.

10h10, 100m nam: Nguyễn Văn Huynh (vòng loại).

10h30, 100m nữ: Vũ Thị Hương, Nguyễn Thị Ngọc Thắm (vòng loại).

10h30, 10 môn phối hợp (nhảy xa): Nguyễn Văn Huệ, Nguyễn Văn Đạt.

10h55, 400m rào nữ: Quách Thị Lan, Nguyễn Thị Huyền (vòng loại).

11h15, 400m rào nam: Đào Xuân Cường, Nguyễn Anh Tú (vòng loại).

11h50, 10 môn phối hợp (đẩy tạ): Nguyễn Văn Huệ, Nguyễn Văn Đạt.

15h00, nhảy 3 bước nữ: Vũ Thị Mến, Trần Huệ Hoa (chung kết).

15h00, ném lao nam: Nguyễn Trường Giang (chung kết).

15h10, 100m nam (chung kết).

15h30, 100m nữ (chung kết).

15h45, 10 môn phối hợp (nhảy cao): Nguyễn Văn Huệ, Nguyễn Văn Đạt.

16h00, 400m rào nam (chung kết).

16h30, 400m rào nữ (chung kết).

16h50, 800m nam: Dương Văn Thái (chung kết).

17h10, 800m nữ: Vũ Thị Ly, Đỗ Thị Thảo (chung kết).

17h30, 10 môn phối hợp (chạy 400m): Nguyễn Văn Huệ, Nguyễn Văn Đạt.

Bóng bàn:

9h30, đồng đội nam: Việt Nam - Campuchia.

11h15, đồng đội nữ: Việt Nam - Lào.

14h30, đồng đội nam: Việt Nam - Thái Lan.

Muay:

Từ 15h30: 48kg nữ: Bùi Thị Quỳnh; 54kg nam: Lê Văn Tú

Kempo:

09h30 quyền đồng đội 4 người nam: Nguyễn Tâm Thanh Tịnh, Nguyễn Vũ Đăng, Hà Anh Tuấn, Phạm Quốc Vỹ Quyền.

Đồng đội 4 người nữ: Lê Dương Lan Phương, Trần Thị Mỹ Duyên, Phạm Thị Mão, Phan Thị Kiều Duyên.

Quyền đôi nam nữ đai nâu: Nguyễn Viết Quốc, Nguyễn Thanh Bảo My.

65kg nam: Châu Nguyên Quốc (vòng loại).

57kg nữ: Lê Thị Thu Hằng (vòng loại).

48kg nữ: Đỗ Hồng Ngọc (vòng loại).

55kg nam: Nguyễn Kim Duyên (vòng loại).